Kamar yadda muka sani,sashin ƙarfe mara ramikayan gini ne da aka saba amfani da shi don gine-ginen ƙarfe. Shin kun san adadin sassan sassan ginin ƙarfe masu tsayi? Bari mu duba a yau.
1, Memba mai damuwa a cikin axially
Ƙungiyar ɗaukar nauyin axial tana nufin mamba mai ɗaukar nauyin axial ko matsin lamba na axial, wanda shine mafi sauƙi a cikin mambobi.
2, Memba mai lankwasa
Yankunan lanƙwasa galibi suna fuskantar lokutan lanƙwasa da ƙarfin juye-juye, waɗanda yawancinsu katako ne. Tsarin sashe na gaba ɗaya na wannan memba shine siffar I. Akwai kuma tsagi, trapezoid da siffar Z lokacin da ƙarfin ya ƙanƙanta. Lokacin da ƙarfin ya yi girma, ana iya amfani da siffar akwatin. Ya kamata a lura cewa lokacin ƙididdige ƙarfin tsarin irin waɗannan membobin, ba kawai ƙarfin lanƙwasa ba, har ma da ƙarfin yankewa da kwanciyar hankali ya kamata a ƙididdige su.
3, Memba mai ɗaukar nauyi
Membobin da ke da damuwa a cikin yanayi gabaɗaya ba wai kawai suna fama da ƙarfin axial ba, har ma da ƙarfin lanƙwasawa da ƙarfin yankewa mai ratsa jiki. Membobin da ke da damuwa a cikin yanayi gabaɗaya suna da nau'ikan sassa guda biyu masu siffar giciye da siffar I. Idan nauyin ya yi girma, ana iya amfani da membobi masu siffar tubular da siffar akwati. Membobin da ke da damuwa a cikin yanayi suna da siffofin sashe da yawa, kuma lissafin ya fi wahala fiye da membobi biyu na farko, wato, ƙididdige ƙarfin, har ma da duba daidaiton.
Babban abubuwan da ke cikin gine-ginen ƙarfe masu tsayi sune katako da ginshiƙai. Babu shakka, siffofin sassan katako da ginshiƙai suma sun bambanta sosai, kuma akwai nau'ikan iri-iri. Duk da cewa siffofin sassan sun bambanta sosai, suna da kama da juna a cikin ƙa'idodin ƙira. Tsarin sassan giciye na katako yana iyakance ga siffar I da siffar akwati. Ana iya raba nau'in sassan giciye na ginshiƙin zuwa rukuni biyu, ɗaya shine sashe mai ƙarfi, wato siffar I da siffar giciye. ɗayan kuma shine sashe mai rami, wato siffar bututu da siffar akwati.
Daga mahangar masana'antu, a wasu lokuta, mambobi da aka yi da tsarin ƙarfe ɗaya ba za su iya cika buƙatun ƙira ba. Saboda haka, ya zama dole a ɗauki wani tsari, wato, siffar sashe mai haɗaka. Ga sashin haɗaka, an iyakance shi ne kawai ga sashin haɗaka mai walda bisa ga ci gaban tsarin yanzu. Gabaɗaya ana iya raba sassan haɗaka zuwa rukuni biyu, ɗaya shine ɓangaren da aka yi da ƙarfe na sashe, ɗayan kuma shine ɓangaren haɗaka wanda aka yi da ƙarfe na sashe da farantin ƙarfe ko kuma gaba ɗaya an yi shi da farantin ƙarfe. A cikin tsarin haɗaka, ɓangaren haɗaka wanda aka yi da farantin ƙarfe gaba ɗaya yana da sassauci sosai. Ga masu ƙira, yana da matukar dacewa a zaɓi wannan ɓangaren haɗaka, ko girman waje ne ko siffar sashe na ɓangaren. Amfani da fasahar walda ta atomatik mai yawa a cikin 'yan shekarun nan shi ma ya haifar da yanayi mai kyau ga adadi mai yawa na abubuwan da suka rungumi nau'in sashin haɗaka.
Mu ne mafi girman masana'antar sassan da ba su da rami a China. Mafi yawancinmu muna samar da su ne ta musamman:sashin yuantai mai rami don crane, yuantai ERW tube, yuantai LSAW tube, bututun yuantai SSAW, yuantai HFW tube, bututun yuantai mai sumul.
sashin murabba'i mai rami: 10*10*0.5-1000*1000*60mm
sashe mai kusurwa huɗu mai rami:10*15*0.5-800*1100*60mm
Sashen rami mai zagaye: 10.3-2032mm THK: 0.5-60mm
Lokacin Saƙo: Disamba-20-2022





