Labaran Tianjin Beifang: A ranar 6 ga Maris, Qu Haifu, magajin garin Gundumar Jinghai, ya yi wani shiri na musamman don shirin kai tsaye "Duba matakin kuma ku ga tasirin - yi hira da shugaban gundumar 2023". Qu Haifu ya ce a shekarar 2023, Gundumar Jinghai, wacce ta mai da hankali kan gina tsarin masana'antu na zamani, ta tsara kuma ta fitar da "tsarin ayyukan ci gaba mai inganci ga masana'antar masana'antu", wanda zai ci gaba da ƙarawa da ƙirƙirar raunin maki, tallafawa da jagorantar kamfanoni don aiwatar da canji mai inganci, mai wayo da kore, da kuma inganta ƙarfi da matakin aminci na sarkar samar da kayayyaki ta masana'antu.
"Gundumar Jinghai za ta haɓaka ci gaban masana'antar kera kayayyaki masu inganci, wayo da kore sosai." Qu Haifu ya ce Gundumar Jinghai za ta faɗaɗa tare da ƙarfafa masana'antu masu tasowa kamar kera kayan aiki masu inganci, magungunan halittu, sabbin makamashi da sabbin kayayyaki, ƙara noma da gabatar da "masu sarkar" da manyan kamfanoni, da kuma ci gaba da inganta matakin zamani na sarkar samar da kayayyaki ta masana'antu; Gina masana'antu masu wayo da bita na dijital, cimma haɓaka dijital mai wayo na masana'antar kera kayayyaki ta gargajiya, inganta ingancin samarwa da ingancin samfura, da kuma samar da jagora da jagoranci; Haɓaka masana'antar kore da ƙarfi, ƙarfafawa da jagorantar ci gaban masana'antar gargajiya mai launin kore da ƙarancin carbon, da kuma haɓaka canji, haɓakawa da haɓaka inganci na masana'antar kera kayayyaki.
Gundumar Jinghai ta ba da shawarar cewa domin inganta inganci da ingancin masana'antar masana'antu ta gargajiya da kuma cimma haɓaka fasahar zamani, za ta samar da tallafi da taimako daga rage farashin kasuwanci, magance matsalolin jari, ƙarfafa goyon bayan kirkire-kirkire na kimiyya da fasaha, da kuma inganta sauye-sauyen kamfanoni masu hankali da inganta inganci. A lokaci guda, Gundumar Jinghai za ta gabatar da masu samar da ayyukan sauya fasalin dijital tare da haɓaka sabbin fasahohin masana'antu masu hankali.
Akwai kamfanoni da yawa da ke da hanyoyin samar da kayayyaki na gargajiya a gundumar Jinghai. Idan ana maganar sauyi, waɗannan kamfanoni suna buƙatar canza dabarun ci gaban gargajiya da na kasuwanci. Don haka, gundumar Jinghai ta gudanar da tarurrukan horo kan musayar manufofi don faɗaɗa ilimi da kuma fayyace harkokin kasuwanci kan manufofin masana'antu masu wayo. A lokaci guda, za mu gina dandamalin ajiye kayayyaki da musayar kayayyaki tsakanin kamfanoni da cibiyoyin sabis, mu zaɓi ƙungiyar masu samar da ayyukan haɗin gwiwa na tsarin da ba su da kyau a wajen yankin daga wurin albarkatun birni, kamar Cibiyar Masana'antu da Fasaha ta Tianjin, Cibiyar Bincike Mai Hankali, Helkoos, Kingdee Software, don gudanar da ayyukan musanya, da kuma samar da jagora mai zurfi a wurin ga kamfanonin sarrafa ƙarfe na gargajiya kamar Lianzhong.Bututun Karfe, Yuantai Derun, da Tianyingtai, da kuma gabatar da yanayin aikace-aikacen masana'antu masu wayo da kuma misalan yanayin aikace-aikacen 5G, Wannan zai ba kamfanoni damar samun fahimtar "canjin dijital", inganta fahimtarsu game da masana'antu masu wayo, inganta shirye-shiryensu na canji mai wayo, da kuma ƙoƙarin ƙirƙirar yanayi mai kyau don haɓaka ci gaban masana'antar fasaha mai wayo.
Qu Haifu ya ce a wannan shekarar, Gundumar Jinghai za ta ci gaba da ɗaukar jan hankalin jari a matsayin "aikin farko" na manyan yaƙe-yaƙe shida, inda za ta kafa burin tara Yuan biliyan 15 ba tare da wani canji ba, sannan ta yi ƙoƙari wajen yin aiki mai kyau a cikin "haɗakar" jan hankalin jarin masana'antu, jan hankalin kasuwanci, jan hankalin jarin asusu da kuma cikakken jan hankalin zuba jari, sannan kuma a ci gaba da inganta ƙimar nasara, ƙimar saukowa da ƙimar juyawar jarin.
Gundumar Jinghai za ta mayar da hankali kan zuba jari a manyan masana'antu, za ta inganta zuba jari a sarkar masana'antu a fannoni kamar sabbin makamashi, masana'antu masu inganci, magungunan halittu, da kuma mai da hankali kan masu sarkar, manyan kamfanoni, da kuma "sabbin kamfanoni na musamman" don ƙara ƙarfafa sarkar. Tare da mai da hankali kan zuba jari na cikakken lokaci da na ɗan lokaci, an ɗauki mutane 110 daga kowane fanni na rayuwa a matsayin masu ba da shawara kan zuba jari don inganta tushen ayyukan da ake sa ran zuba jari. A lokaci guda, mun sanya hannu kan yarjejeniyoyi da masu shiga tsakani sama da 30 na haɓaka zuba jari, kamar wutong Tree, Yunbai Capital da Haihe Fund, don jawo hankalin manyan da ƙarfi tare da taimakon sojojin waje. Mai da hankali kan zuba jarin kamfanonin jigilar kaya. Dangane da muhimman wuraren shakatawa na garuruwan "3+5", za mu gudanar da aikin haɓaka kayayyakin more rayuwa da sake gina wurin shakatawa, gina da gyara tarin samar da ruwa, samar da wutar lantarki, hanyar sadarwa ta hanya, 5G da sauran ababen more rayuwa, a lokaci guda inganta ruwan sama, najasa, iskar gas, sadarwa da sauran bututun mai, kuma mu yi aiki mai kyau a daidaita ƙasa don biyan sharuɗɗan canja wurin ƙasa mai kyau. Aiwatar da canja wurin filaye na masana'antu bisa ka'ida, saita alamun sarrafawa kamar shigarwa, ƙimar fitarwa, amfani da makamashi da haraji don sabbin ayyukan masana'antu, da kuma haskaka yanayin ci gaban masana'antu na "jarumi a kowace mu". Shirya da gina rukunin masana'antu na yau da kullun, ta yadda za a iya gina sabbin ayyuka kuma a samar da sabbin kamfanoni lokacin da suka shigo. Bugu da ƙari, mayar da hankali kan jawo hankalin saka hannun jari a manyan yankuna. Gundumar Jinghai ta kafa hedikwatar Tallafawa Zuba Jari a Beijing don gudanar da ayyukan masana'antu masu inganci, albarkatun kirkire-kirkire na kimiyya da fasaha da ayyukan zamani na masana'antar hidima, tabbatar da gabatar da ayyuka 10 na Beijing tare da sama da yuan miliyan 100, da kuma cimma kuɗaɗen sama da yuan biliyan 3.5. Kafa ofisoshin tallata saka hannun jari guda biyu a Shanghai da Shenzhen, gudanar da ayyukan tallatawa akai-akai, da kuma ƙarfafa haɗin gwiwa da musayar kuɗi tare da hukumomin tsakiya da manyan kamfanoni.
Gundumar Jinghai za ta haɗa halayen masana'antu da albarkatun ƙasa, ta tattara ƙarfi daga dukkan ɓangarori, ta yi cikakken ƙoƙari don jawo hankalin masu zuba jari a sarkar masana'antu, da kuma hanzarta gabatar da manyan ayyuka masu kyau waɗanda ke da fasahar zamani, faffadan damar kasuwa da kuma ƙarfin hasken rana.
Lokacin Saƙo: Maris-15-2023





