Àwọn olùka ìwé wa ọ̀wọ́n, àwọn páìpù onígun mẹ́rin tí a fi iná gbóná ṣe, gẹ́gẹ́ bí ohun èlò ìkọ́lé tí a sábà máa ń lò, ní àwọn ànímọ́ ìdènà ìbàjẹ́ àti ìdènà ojú ọjọ́ tí ó lágbára, a sì ń lò wọ́n ní àwọn pápá bíi ìkọ́lé àti ìrìnnà. Nítorí náà, báwo ni a ṣe lè ṣe ìtọ́jú àti ìtọ́jú lẹ́yìn lílo àwọn páìpù onígun mẹ́rin tí a fi iná gbóná ṣe láti mú kí iṣẹ́ wọn pẹ́ sí i? Lónìí, a ó pín àwọn ìlànà ìtọ́jú àti ìtọ́jú fún àwọn páìpù onígun mẹ́rin tí a fi iná gbóná ṣe pẹ̀lú yín.
Fífọ àti yíyọ ipata déédéé
Mọ́mọ́
Máa fọ àwọn páìpù onígun mẹ́rin tí wọ́n ti fi iná gbóná sí i nípa fífi aṣọ rírọ̀ tàbí fífi ohun ìfọṣọ díẹ̀ nu ara rẹ, kí o má baà lo àwọn ohun tí ó ní àsìdì líle àti àléjì láti yẹra fún bíba àsìdì oníná jẹ́.
Yíyọ ipata kúrò
Nígbà tí a bá ń fọ ara wa mọ́, tí a bá rí ìpata, a lè lo búrọ́ọ̀ṣì bàbà láti fi rọra yọ ìpata náà kúrò kí a sì fi àwọ̀ tí kò ní ìpata sí i ní àkókò tó yẹ.
Ayẹwo ati itọju deedee
Ṣe àyẹ̀wò
Máa ṣe àyẹ̀wò ojú àwọn páìpù onígun mẹ́rin tí wọ́n ti gbóná tí wọ́n sì ti di gbóná dáadáa láti rí ìbàjẹ́, ìbàjẹ́, àwọn ibi ìpalára, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, pàápàá jùlọ ní àyíká àwọn ẹ̀yà ara ìsopọ̀ àti àwọn ohun èlò ìsopọ̀. Tí a bá rí ìṣòro, a gbọ́dọ̀ gbé àwọn ìgbésẹ̀ tó báramu ní àkókò láti tún wọn ṣe.
Ìtọ́jú
Tí a bá rí ìbàjẹ́ tàbí ìyàsọ́tọ̀ ti ìpele galvanized ní agbègbè, a lè lo ìfọ́nrán láti fi kún ìbòrí ìdènà ìbàjẹ́ láti dáàbò bo ojú irin tí a fi hàn kí a sì yẹra fún ìbàjẹ́ síwájú sí i.
San ifojusi si agbegbe lilo ati awọn ipo
Yẹra fún wíwọ omi fún ìgbà pípẹ́ tàbí fífi ara hàn sí àwọn àyíká líle bíi òjò ásíìdì láti yẹra fún ìbàjẹ́ ìpele zinc. Nígbà tí a bá ń lò ó, ó ṣe pàtàkì láti yẹra fún ìkọlù líle àti ìfọ́ àwọn nǹkan kí a sì máa pa ojú ilẹ̀ mọ́.
Ibi ipamọ ati gbigbe
Ifipamọ
Ó yẹ kí a kó àwọn páìpù onígun mẹ́rin tí a fi iná gbóná sínú omi gbígbóná sí ibi gbígbẹ tí afẹ́fẹ́ sì ń fẹ́ kí afẹ́fẹ́ má baà dé ibi tí ó tutù fún ìgbà pípẹ́.
Ìrìnnà
Nígbà tí a bá ń gbé e lọ, a gbọ́dọ̀ kíyèsí bí a ṣe lè yẹra fún ìgbọ̀nsẹ̀ àti ìfọ́mọ́ra líle láti yẹra fún bíba ojú àwọn páìpù onígun mẹ́rin tí a fi iná gbóná ṣe.
Nípasẹ̀ àwọn ìlànà ìtọ́jú àti ìtọ́jú tí a kọ sílẹ̀ yìí, o lè mú kí iṣẹ́ àwọn páìpù onígun mẹ́rin tí a fi galvanized ṣe gùn sí i, kí o sì rí i dájú pé wọ́n dára sí i, wọ́n sì dúró ṣinṣin.
Ní ṣókí, ìwẹ̀nùmọ́ àti yíyọ ipata kúrò déédéé, àyẹ̀wò àti ìtọ́jú déédéé, àkíyèsí sí àyíká àti ipò lílò, ìpamọ́ àti ìrìnnà tó bófin mu jẹ́ àwọn ìgbésẹ̀ pàtàkì fún ìtọ́jú àti ìtọ́jú àwọn páìpù onígun mẹ́rin tí a fi iná mànàmáná ṣe. Pẹ̀lú ìtọ́jú tó tọ́ nìkan ni àwọn páìpù onígun mẹ́rin tí a fi iná mànàmáná ṣe lè ṣe àṣeyọrí tó dára jùlọ nínú ìkọ́lé àti ìmọ̀ ẹ̀rọ.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-11-2023





