Àwọn ọ̀nà gígé márùn-ún wọ̀nyíawọn ọpọn onigun mẹrinni a ṣe afihan:
(1) Ẹ̀rọ gígé páìpù
Ẹ̀rọ gígé páìpù náà ní àwọn ohun èlò tó rọrùn, owó díẹ̀ ló ń ná, a sì ń lò ó dáadáa. Àwọn kan lára wọn tún ní iṣẹ́ yíyípo àti fífi ẹrù àti ṣíṣí sílẹ̀ láìdáwọ́dúró àti àwọn ohun èlò àkójọpọ̀. Ẹ̀rọ gígé páìpù jẹ́ ohun èlò tó wọ́pọ̀ tí a ń lò fún iṣẹ́ ṣíṣe páìpù onígun mẹ́rin àti onígun mẹ́rin;
(2) Agbọn páìpù
A le pin ín sí páìpù gígé, gígé band àti gígé yíká. gígé paìpù le gé ọ̀pọ̀lọpọ̀ gígé onígun mẹ́rin ní ìlà kan, pẹ̀lú agbára ìjáde gíga, ṣùgbọ́n ìṣètò ohun èlò náà bàjẹ́, owó ìnáwó náà sì ga; gígé band àti gígé yíká ní agbára ìṣẹ̀dá díẹ̀ àti owó ìnáwó díẹ̀. gígé yíká yẹ fún gígé àwọn gígé onígun mẹ́rin pẹ̀lú àwọn gígé ìta kékeré, nígbà tí gígé band náà yẹ fún gígé àwọn gígé onígun mẹ́rin pẹ̀lú àwọn gígé ìta tó tóbi jù;
(3) Ẹ̀rọ ìgé gígé
Ẹ̀rọ ìgé gígé tí a fi ń gé gígé tí ó mọ́ tónítóní àti ìsopọ̀ tí ó rọrùn nígbà tí a bá ń kọ́ ọ. Àbùkù náà ni pé agbára náà kéré jù, ìyẹn ni pé, ó lọ́ra jù;
(4) Ìdènà irinṣẹ́ ẹ̀rọ
Agbara fifi sori ẹrọ naa kere pupọ, a si maa n lo o fun ayẹwo onigun mẹrin ati igbaradi ayẹwo;
(5) Ìdènà iná
Gígé iná ní gígé atẹ́gùn, gígé atẹ́gùn hydrogen àti gígé plasma. Ọ̀nà gígé yìí dára jù fún gígé àwọn páìpù irin tí kò ní ààlà pẹ̀lú ìwọ̀n páìpù ńlá àti ògiri páìpù tí ó nípọn púpọ̀. Nígbà tí a bá ń gé plasma, iyára gígé náà yára. Nítorí igbóná gíga nígbà tí a bá ń gé iná, agbègbè kan wà tí ooru ti kàn nítòsí gígé náà àti ojú ìpẹ̀kun páìpù onígun mẹ́rin kò dán mọ́rán.
Àwọn páìpù onígun mẹ́rin àti onígun mẹ́rin jẹ́ àwọn páìpù onígun mẹ́rin. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ohun èlò ló lè di páìpù onígun mẹ́rin àti onígun mẹ́rin. Wọ́n ń lò wọ́n fún ohunkóhun tí wọ́n bá fẹ́ ṣe àti níbi tí wọ́n ti ń lò wọ́n. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ páìpù onígun mẹ́rin àti onígun mẹ́rin jẹ́ páìpù irin, èyí tí ó jẹ́ ìṣètò, ohun ọ̀ṣọ́ àti ìkọ́lé.
Píìpù onígun mẹ́rin jẹ́ orúkọ fún píìpù onígun mẹ́rin, ìyẹn ni, píìpù irin pẹ̀lú gígùn ẹ̀gbẹ́ kan náà. A máa ń yí i láti inú irin onígun mẹ́rin lẹ́yìn ìtọ́jú. Ní gbogbogbòò, a máa ń tú irin onígun mẹ́rin, a máa ń tẹ́ẹ́rẹ́, a máa ń yí i, a máa ń so ó pọ̀ láti di páìpù yípo, a máa ń yí i sínú páìpù onígun mẹ́rin, a sì máa ń gé e sí ìwọ̀n tí a fẹ́. Lọ́pọ̀ ìgbà, aadọta ni a máa ń lò fún gbogbo páálí.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-08-2022





