Awọn iyatọ laarin awọn iru H-beam ti Europe ati HEB

Àwọn irú H-beam tí wọ́n ń lò ní Yúróòpù HEA àti HEB ní ìyàtọ̀ pàtàkì nínú ìrísí, ìwọ̀n àti ìlò wọn.

Àwọn ẹ̀rọ HEA
HEA jẹ́ flange gbígbóná tí a yípo tí ó gbòòròÌlà HNínú ìlànà ilẹ̀ Yúróòpù, pẹ̀lú ìrísí àgbékalẹ̀ onípele "H", ojú iṣẹ́ méjì tí ó jọra (àwọn ìsopọ̀) àti àwọn àwo flange méjì. Irú H-beam H ni a fi àwọn flange tóóró àti gíga ńlá ṣe àfihàn, èyí tí ó mú kí ó dára fún àwọn àkókò tí ó ní àwọn àkókò títẹ̀ ńlá, bí àwọn afárá, àwọn ilé gíga, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.1. Ní pàtàkì, àwọn irin HEA ni a sábà máa ń lò fún àwọn ilé tí ó nílò agbára gíga àti líle, bí àwọn fírẹ́mù ìkọ́lé tí ó ń ṣiṣẹ́ dáadáa lábẹ́ àwọn ẹrù inaro àti petele.

HEB jara
Ní ìyàtọ̀ sí èyí, irú H-beam HEB náà jẹ́ H-beam tí a fi gbóná rọ́ tí a fi gún rẹ́ lábẹ́ ìlànà àwọn ará Yúróòpù, ṣùgbọ́n àwọn ànímọ́ rẹ̀ yàtọ̀ sí HEA. Agbègbè ìkọjá ti irú H-beam HEB lè kéré díẹ̀ sí ti HEA, ṣùgbọ́n fífẹ̀ flange rẹ̀ fẹ̀ sí i, ìfọ́ náà sì nípọn, èyí tí ó fún irú H-beam ní iṣẹ́ ìfúnpọ̀ tí ó dára jù, ó sì yẹ fún àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìlò tí ó nílò agbára flange tí ó pọ̀ sí i2. Èyí túmọ̀ sí wípé ní àwọn ìgbà míì, bó tilẹ̀ jẹ́ pé, bó tilẹ̀ jẹ́ pé ní àwọn ìgbà míì,ìpín-ẹ̀kaAgbegbe HEB kere ju, o le pese atilẹyin ti o lagbara nitori flange ti o gbooro ati oju opo wẹẹbu ti o nipọn.

1. Àwọn ìwọ̀n ìpín-ẹ̀ka àti àwọn ànímọ́ onígun mẹ́rin
• Àwọn ẹ̀rọ HEA (ìtàn H-fọ́ọ́kú)

▪Àwọn ìfọ́n tóóró àti tóóró (fọ́n) àti àwọn ìfọ́n tóóró (àwọn ìfọ́n tóóró àárín).

▪Ìwúwo fẹ́ẹ́rẹ́ fún gígùn ẹyọ kan àti agbègbè kékeré tí a gbé kalẹ̀.

▪Ìwọ̀n ìfàsẹ́yìn tí ó kéré ní ìfiwéra (ìdènà títẹ̀) àti àkójọpọ̀ ìpín, tí ó yẹ fún àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ẹrù àárín.

•Ẹ̀ka HEB (ìtàn H-boṣewa)

▪Àwọn fléngé tó gbòòrò tó sì nípọn àti àwọn ìsopọ̀ tó nípọn.

▪Ìwúwo ẹyọ kan tó ga jù àti agbègbè ìpín-ẹ̀yà tó pọ̀ sí i gidigidi.

▪Ìgbà tí ó ga jùlọ ti inertia àti section modulus, títẹ̀ tí ó lágbára àti ìdènà fún ìfúnpọ̀, tí ó yẹ fún àwọn ètò tí ó ní ẹrù wúwo

3. Awọn ohun-ini ẹrọ ati awọn ipo ohun elo

Ọ̀GÁ

▪Ó yẹ fún àwọn ẹrù tó fẹ́ẹ́rẹ̀ sí àárín, bí àwọn fírémù igi tó fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́, àwọn ìpele kékeré tàbí àwọn ètò tí kò ní ẹrù.

▪Iṣuna to dara, ti o n fi owo pamọ fun awọn ohun elo.

HEB

▪A ń lò ó ní àwọn ipò ẹrù tó wúwo, bí àwọn ìpìlẹ̀ afárá, àwọn ọ̀wọ̀n ilé gíga tàbí àwọn ìtìlẹ́yìn ẹ̀rọ tó wúwo.

▪Agbára gíga àti agbára gíga, ṣùgbọ́n owó ohun èlò tó ga jù.

4. Àwọn ẹ̀yà H-beam mìíràn ti ilẹ̀ Yúróòpù
▪Ẹ̀ka HEM: àwọn flanges àti okùn tó nípọn, tí a ṣe fún àwọn ẹrù tó le gan-an (bíi àwọn ìpìlẹ̀ ohun èlò ilé-iṣẹ́ tó wúwo).

▪Àwọn ìtẹ̀jáde IPN/IPE: Ó jọ HEA/HEB, ṣùgbọ́n pẹ̀lú àpẹẹrẹ flange onípele kan náà (kò sí ìtẹ̀sí ní apá inú flange náà).

Awọn agbegbe ohun elo
Nítorí ìyàtọ̀ tó wà nínú àwọn ànímọ́ tó wà lókè yìí, lílo àwọn H-beams irú HEA àti HEB nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ gidi tún dojúkọ àwọn apá ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀. H-beam HEA dara jù fún àwọn ibi tó nílò agbára gíga àti agbára gíga, bíi ètò àtìlẹ́yìn ìpìlẹ̀ àwọn ilé ńlá tàbí òpó mojuto àwọn ilé gíga. H-beam HEB, nítorí fífẹ̀ flange tó tóbi àti ìsopọ̀ tó nípọn, ń ṣiṣẹ́ dáadáa nígbà tí wọ́n bá fi àwọn ẹrù ìfúnpá ńlá sí i. Nítorí náà, a sábà máa ń lò ó nínú ìpìlẹ̀ àwọn ẹ̀rọ líle tàbí àwọn ilé iṣẹ́ tó ní àwọn ohun tó ga jù fún agbára gbígbé.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-20-2025