Menene halayen tsarin ƙarfe? Bukatun kayan aiki don tsarin ƙarfe

Takaitaccen Bayani: Tsarin ƙarfe tsari ne da aka yi da kayan ƙarfe kuma yana ɗaya daga cikin manyan nau'ikan gine-gine. Tsarin ƙarfe yana da halaye na ƙarfi mai yawa, nauyi mai sauƙi, tauri mai kyau gabaɗaya, ƙarfin nakasa mai ƙarfi, da sauransu, don haka ana iya amfani da shi don gina manyan gine-gine, manyan gine-gine masu nauyi da yawa. Bukatun kayan aiki don tsarin ƙarfe Ma'aunin ƙarfi ya dogara ne akan ƙarfin yawan amfanin ƙarfe. Bayan ƙarfin ƙarfin ƙarfe ya wuce wurin yawan amfanin ƙasa, yana da ikon nakasa filastik mai mahimmanci ba tare da karyewa ba.

Hasken H

Menene halayen tsarin ƙarfe

1. Ƙarfin abu mai yawa da nauyi mai sauƙi. Karfe yana da ƙarfi mai yawa da kuma ƙarfin roba mai yawa. Idan aka kwatanta da siminti da itace, yawansa da ƙarfinsa ba su da yawa. Saboda haka, a ƙarƙashin irin wannan yanayi na damuwa, tsarin ƙarfe yana da ƙaramin sashe, nauyi mai sauƙi, sauƙin jigilar kaya da shigarwa, kuma ya dace da gine-gine masu manyan tsayi, tsayi mai yawa da kaya masu nauyi.
Bukatun kayan aiki don tsarin ƙarfe
1. Ƙarfi Ma'aunin ƙarfin ƙarfe ya ƙunshi iyaka mai laushi σe, iyaka mai amfani σy, da iyaka mai ƙarfi σu. Tsarin ya dogara ne akan ƙarfin yawan amfanin ƙarfe. Ƙarfin yawan amfanin ƙasa mai yawa zai iya rage nauyin tsarin, adana ƙarfe da rage farashin gini. Ƙarfin ƙarfin juriya shine matsakaicin matsin lamba da ƙarfe zai iya jurewa kafin ya lalace. A wannan lokacin, tsarin yana rasa amfaninsa saboda manyan nakasar filastik, amma tsarin yana lalacewa sosai ba tare da rugujewa ba, kuma ya kamata ya iya biyan buƙatun tsarin don tsayayya da girgizar ƙasa mai wuya.

tsarin ƙarfe h katako

2. Tsarin filastik
Filastik na ƙarfe gabaɗaya yana nufin cewa bayan matsin ya wuce wurin amfani, yana da babban nakasar filastik ba tare da ya karye ba. Manyan alamun auna ƙarfin nakasar filastik na ƙarfe sune tsayin ō da raguwar sassan giciye ψ.
3. Aikin lanƙwasa sanyi
Aikin lanƙwasawa cikin sanyi na ƙarfe ma'auni ne na juriyar ƙarfe ga tsagewa lokacin da aka samar da nakasar filastik ta hanyar sarrafa lanƙwasa a zafin ɗaki. Aikin lanƙwasawa cikin sanyi na ƙarfe shine amfani da gwaje-gwajen lanƙwasawa cikin sanyi don gwada aikin lanƙwasawa na ƙarfe a ƙarƙashin takamaiman matakin lanƙwasa.

hasken h

4. Taurin tasiri
Taurin tasirin ƙarfe yana nufin ikon ƙarfe na shan kuzarin motsi na injiniya yayin aikin karyewa a ƙarƙashin nauyin tasiri. Halayyar injiniya ce da ke auna juriyar ƙarfe ga nauyin tasiri, wanda zai iya haifar da karyewa saboda ƙarancin zafin jiki da yawan damuwa. Gabaɗaya, ma'aunin taurin tasirin ƙarfe ana samunsa ta hanyar gwaje-gwajen tasiri na samfuran da aka saba amfani da su.
5. Aikin walda Aikin walda na ƙarfe yana nufin haɗin walda mai kyau a ƙarƙashin wasu yanayin aikin walda. Ana iya raba aikin walda zuwa aikin walda yayin walda da aikin walda dangane da aikin amfani. Aikin walda yayin walda yana nufin jin daɗin walda da ƙarfe kusa da walda don kada su haifar da fashewar zafi ko fashewar raguwar sanyaya yayin walda. Kyakkyawan aikin walda yana nufin cewa a ƙarƙashin wasu yanayin aikin walda, babu ƙarfen walda ko kayan iyaye na kusa da za su haifar da tsagewa. Aikin walda dangane da aikin amfani yana nufin ƙarfin tasiri a walda da kuma juriya a yankin da zafi ya shafa, yana buƙatar kada halayen injiniya na ƙarfe a yankin walda da zafi ya shafa kada su kasance ƙasa da na kayan iyaye. Ƙasata ta rungumi hanyar gwajin aikin walda na tsarin walda kuma ta rungumi hanyar gwajin aikin walda dangane da halayen amfani.
6. Dorewa
Akwai abubuwa da yawa da ke shafar dorewar ƙarfe. Na farko shi ne cewa juriyar tsatsa ta ƙarfe ba ta da kyau, kuma dole ne a ɗauki matakan kariya don hana tsatsa da tsatsa na ƙarfe. Matakan kariya sun haɗa da: kula da fenti na ƙarfe akai-akai, amfani da ƙarfe mai galvanized, da kuma matakan kariya na musamman a gaban ƙaƙƙarfan hanyoyin lalata kamar acid, alkali, da gishiri. Misali, tsarin dandamali na ƙasashen waje yana ɗaukar matakan "kariya ta anodic" don hana tsatsa na jaket ɗin. Ana sanya ingots na zinc akan jaket ɗin, kuma electrolyte na ruwan teku zai fara lalata ingots na zinc ta atomatik, ta haka ne zai cimma aikin kare jaket ɗin ƙarfe. Na biyu, saboda ƙarfin lalata na ƙarfe ya yi ƙasa da ƙarfin ɗan gajeren lokaci a ƙarƙashin babban zafin jiki da kaya na dogon lokaci, ya kamata a auna ƙarfin ƙarfe na dogon lokaci a ƙarƙashin babban zafin jiki na dogon lokaci. Karfe zai yi tauri da rauni ta atomatik akan lokaci, wanda shine abin da ke faruwa "tsufa". Ya kamata a gwada ƙarfin tasirin ƙarfe a ƙarƙashin ƙaramin nauyin zafi.


Lokacin Saƙo: Maris-27-2025