Ọna wiwa abawọn dada ti paipu onigun mẹrin

Àwọn àbùkù ojú ilẹ̀ tiawọn ọpọn onigun mẹrinyóò dín ìrísí àti dídára àwọn ọjà kù gidigidi. Báwo ni a ṣe lè rí àbùkù ojú ilẹ̀awọn ọpọn onigun mẹrinLẹ́yìn náà, a ó ṣàlàyé ọ̀nà tí a fi ń mọ àbùkù ojú ilẹ̀ ní ìsàlẹ̀ọpọn onigun mẹrinni apejuwe

1, Idanwo lọwọlọwọ Eddy.

Ìdánwò Eddy current ní ìdánwò eddy current àtètèkọ́ṣe, ìdánwò eddy current far-field, ìdánwò eddy current multifrequency àti ìdánwò pulse current eddy. Nípa lílo àwọn sensọ eddy current láti mọ irin, oríṣiríṣi àmì ni a ó ṣe gẹ́gẹ́ bí irú àti ìrísí àwọn àbùkù ojú ilẹ̀ ti àwọn tubes square. Ó ní àwọn àǹfààní ti ìpele ìwádìí gíga, ìfàmọ́ra ìwádìí gíga àti iyára ìwádìí kíákíá. Ó lè ṣàwárí ojú ilẹ̀ àti ìsàlẹ̀ ti paipu tí a dán wò láìsí pé àwọn àbàwọ́n bíi epo bàtà lórí ojú paipu square tí a dán wò ní ipa lórí rẹ̀. Àwọn àbùkù náà ni pé ó rọrùn láti ṣe ìdájọ́ ìṣètò tí kò ní àbùkù gẹ́gẹ́ bí àbùkù, ìwọ̀n ìwádìí èké ga, àti pé ìpinnu ìwádìí kò rọrùn láti ṣàtúnṣe.

2. Idanwo Ultrasonic

Nígbà tí ìgbì ultrasonic bá wọ inú ohun náà tí ó sì pàdé àbùkù náà, apá kan nínú ìgbì acoustic yóò farahàn. Alágbèésókè náà lè ṣàyẹ̀wò àwọn ìgbì tí a fi hàn kí ó sì ṣàwárí àwọn àbùkù lọ́nà tí kò bójú mu àti ní pípé. A sábà máa ń lo ìdánwò Ultrasonic láti dán àwọn forgings wò. Ìmọ́lára ìwádìí ga, ṣùgbọ́n kò rọrùn láti ṣàwárí opo tí ó ní ìrísí dídíjú. Ó ṣe pàtàkì kí ojú tí ó wà nínú tube onígun mẹ́rin tí a ṣàyẹ̀wò náà ní ìrọ̀rùn kan, kí àlàfo tí ó wà láàárín ohun tí a ṣe àyẹ̀wò àti ojú tí a ṣe àyẹ̀wò náà sì kún fún ohun tí a fi sopọ̀ mọ́ra.

Apá H-irin-2

3. Idanwo patiku eegun

Ìlànà ọ̀nà òògùn ni láti ṣe àgbékalẹ̀ òògùn nínú ohun èlò onígun mẹ́rin. Gẹ́gẹ́ bí ìbáṣepọ̀ láàárín òògùn òògùn tí ó ń jò àbùkù àti òògùn òògùn, nígbà tí àwọn àìnídínkù tàbí àbùkù bá wà lórí ojú tàbí nítòsí ojú ilẹ̀, àwọn ìlà òògùn òògùn náà yóò bàjẹ́ ní agbègbè níbi tí àwọn àìnídínkù tàbí àbùkù bá wà, àwọn ọ̀pá òògùn òògùn náà yóò sì ṣẹ̀dá. Àwọn àǹfààní rẹ̀ ni ìnáwó díẹ̀ sí ohun èlò, ìgbẹ́kẹ̀lé gíga àti ìwòran tí ó lágbára. Àwọn àbùkù náà ni iye owó iṣẹ́ gíga, ìpínsísọ àbùkù tí kò péye àti iyàrá ìwádìí lọ́ra.

4. gbigba infurarẹẹdi

A máa ń ṣe ìṣàn induction lórí ojú òpó onígun mẹ́rin nípasẹ̀ ìṣàn induction onígbà púpọ̀. Ìṣàn induction tí a fa yóò mú kí agbègbè àbùkù náà jẹ agbára iná mànàmáná púpọ̀, èyí tí yóò mú kí ìgbóná agbègbè náà ga sí i. Lo infurarẹẹdi láti ṣàwárí ìgbóná agbègbè àti láti mọ ìjìnlẹ̀ àbùkù. A sábà máa ń lo ìṣàn infurarẹẹdi láti ṣàwárí àwọn àbùkù ojú ilẹ̀ tí ó tẹ́jú, ṣùgbọ́n kì í ṣe fún wíwá àwọn àìdọ́gba ojú ilẹ̀.

5. Idanwo jijo iṣan ti o ni agbara

Ọ̀nà ìdánwò ìfàsẹ́yìn oofa fún àwọn ọ̀pọ́ onígun mẹ́rin jọra gan-an sí ọ̀nà ìdánwò oofa oofa, àti pé ìwọ̀n rẹ̀, ìfàsẹ́yìn àti ìgbẹ́kẹ̀lé rẹ̀ lágbára ju ọ̀nà ìdánwò oofa oofa lọ.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-12-2022