YuantaiDerunBututun murabba'i mai kusurwa huɗu yana da haƙƙin mallaka sama da 63, wanda ya cika ƙa'idodin masana'antu a gida da waje. Samfurin ya wuce hanyoyin bincike sama da 200 don sarrafa ingancin samfurin.
"Kada ku bari bututun ƙarfe mara inganci ya shigo kasuwa da ƙarfi".
| Abubuwan gwaji na sarrafawa | Sarrafa tasirin ganowa | Tsarin aiki | Haɗin sarrafawa da gwaji | Abubuwan da ke cikin binciken sarrafawa |
| Zaɓin masana'antun | Tabbatar da cancantar masana'antun kayan aiki da ingancin samfurin | 1 | Kimantawar masana'antar kayan albarkatun ƙasa | Cikakken kimantawa game da inganci, suna da sauran fannoni, da kuma sayen kayan masarufi don cimma "zaɓin kayan masarufi masu inganci" |
| 2 | tabbatar da bayanai | Duba bayanan kayan da mai samar da kayayyaki ya bayar sannan ka shiga farfajiyar kayan kafin su yi daidai. | ||
| Zaɓin kayan da aka ƙera | Kayan da ake amfani da su wajen samar da bututun da aka ƙera suna shafar ingancin bututun da aka ƙera | 3 | Duba tabo | Guji "harshe" ko "sikeli", wanda aka haɗa, kuma aka ɗaga shi ba bisa ƙa'ida ba a saman na'urar |
| 4 | Gano tsagewa | A guji fasawar ƙasa a saman farantin na'urar | ||
| 5 | zurfin bincike | Guji layin raba ƙarfe na gida, bayyane a kan sashin na'urar | ||
| 6 | Duba kumfa | A guji ƙananan ramuka a cikin bangon ciki mai santsi na farantin zagaye mai rarrabawa ba bisa ƙa'ida ba kuma girma dabam-dabam a saman ko cikin farantin na'urar | ||
| 7 | Dubawa na haɗakar slag a saman | Guji ɓarnar da ba ta ƙarfe ba a saman na'urar | ||
| 8 | Binciken dubawa | Guji ƙananan ramuka masu siffar da ba ta dace ba da kuma saman da ke da tauri a saman farantin na'urar | ||
| 9 | Yanke don dubawa | Guji alamun tsagi madaidaiciya da siriri a saman farantin na'urar | ||
| 10 | Duba karce | A guji ƙananan gogewa a saman na'urar da ke madaidaiciya ko lanƙwasa | ||
| 11 | Duba haƙoran shiga | Guji saman farantin nailan mai siffofi daban-daban, girma dabam-dabam, da kuma ɓoyayyun da ba sa tsayawa | ||
| 12 | Duba na'urar birgima | Don guje wa lalacewar abin naɗin matsi, saman farantin yana bayyana alamun da suka taso ko suka lalace lokaci-lokaci. | ||
| 13 | Duba tabo mai tsatsa | A guji tabo masu launin rawaya, kore-rawaya, ko launin ruwan kasa a saman na'urar | ||
| 14 | Duba sikelin | A guji wuce gona da iri na jan karfe oxide a saman na'urar | ||
| 15 | Tafi da iska duba waƙar | A guji lanƙwasawa a alkiblar na'urar a tsaye da kwance | ||
| 16 | Duba lanƙwasa sitiyari | Daidai da buƙatun GB/T 3524 -- 2005 (P2) | ||
| 17 | Raƙuman ruwa da za a duba | Guji siffar lanƙwasa ta cikakken tsayi ko ɓangaren na'urar a gefen birgima na saman kwance mai lanƙwasa da kuma rarrabawar da ke fitowa akai-akai na fitar da ruwa (kololuwar raƙuman ruwa) da kuma concave (kwanon raƙuman ruwa) | ||
| 18 | Binciken ƙunƙun ruwa na raƙuman ruwa | Guji lanƙwasa na marina mai jujjuyawa a gefe ɗaya na na'urar a gefen birgima | ||
| 19 | Duba ramin rami | A guji lanƙwasa lanƙwasa na na'urar a ɓangarorin biyu na gefe a lokaci guda | ||
| 20 | Duba kauri | Guji kauri mara daidaituwa na na'urar mai tsayi da kuma mai juzu'i | ||
| 21 | Binciken Burr | Guji kaifi da siririn mashinan tashi a ɓangarorin biyu na faɗin na'urar | ||
| 22 | Duba naɗewa | Don guje wa ƙuraje ko lanƙwasawa waɗanda ke haifar da lanƙwasa mai kaifi na na'urar | ||
| 23 | Faɗin gwajin | Hana faɗi da daidaito ba su dace da ƙa'idar GB/T 3524 -- 2005 (P4) ko buƙatun siye ba | ||
| 24 | gano kauri | Domin hana kauri da daidaiton kada su dace da ƙa'idar GB/T 3524 -- 2005 (P3) ko buƙatun sayayya, da kuma cimma "ƙa'idar tabbatar da kauri bango" | ||
| 25 | nazarin sassan | Yi nazarin C, Si, Mn, P da S bisa ga ma'aunin GB/T 4336, sannan ka kwatanta sakamakon da jerin kayan da ke shigowa don guje wa kayan da ba su dace da ma'aunin GB/T 700 ba (P4) | ||
| 26 | gwajin injina | An gudanar da gwajin juriya mai juyi ko na tsawon lokaci na na'urar bisa ga ƙa'idar GB/T 228, kuma an kwatanta sakamakon da takardar kayan da ke shigowa don guje wa halayen injina da suka gaza cika buƙatun ƙa'idar GB/T 3524 -- 2005 (P5). | ||
| Yanke farantin birgima | Yanke na'urar don samar da bayanai daban-daban na na'urar bututun da aka welded | 27 | Dubawa mai shigowa | A guji buga lalacewa a saman da gefen na'urar |
| 28 | Duba yanke | Duba almakashi na hydraulic, yanke bai daidaita ba, kan yanke bai kamata ya wuce saman allon mai tasiri ba 2cm, ya kamata a sarrafa wutsiyar farantin nailan zuwa naúrar. | ||
| 29 | Duba na'urar jagora | Daidaita abin naɗin jagora don hana zubewar wuka | ||
| 30 | Duba haɗin gwiwa | Guji haɗin gwiwa marasa daidaito da kuma tsawon da ya rage na walda wanda bai dace da ƙa'idodin GB/T3091-2015 ba (P8) | ||
| 31 | Duba yankewar faifan | Duba sandar yankewa da hannun riga don hana faɗin kayan aikin yankewa da kayan da ba su daidaita ba | ||
| 32 | Duba mai lanƙwasa | Bai kamata abincin ya yi tsayi sosai don hana ƙurajewa | ||
| 33 | Duba tiren rarrabawa | Hana zubewar, burr da maƙullin farantin na'urar | ||
| Ciyar da dabaran | A saka farantin murfi a cikinsa, a tabbatar farantin murfi a cikin keji kafin a shirya shi. | 34 | duba bayyanar | Hana saman da gefen na'urar daga karo da lalacewa |
| Kan yanke farantin birgima | A yanke kunkuntar ɓangaren kayan na'urar don sauƙaƙe walda | 35 | Bukatun yanke | Za a yanka kunkuntar ɓangaren kayan naɗar a hankali, a daidaita shi da alkiblar naɗar, kuma tsawon ɓangaren naɗar ba zai wuce 2cm na saman da ya dace ba. |
| Walda na farantin birgima | Haɗa faranti na naɗin naɗi daban-daban Tare cikin keji | 36 | duba bayyanar | Guji haɗin gwiwa marasa daidaito da kuma tsawon da ya rage na walda wanda bai dace da ƙa'idodin GB/T3091-2015 ba (P8) |
| Cikin kejin kayan | Ajiye wani adadin kayan aiki don na'urar don tabbatar da ci gaba da samar da motar | 37 | duba bayyanar | Don hana saman da gefen abin da ya faru na lalacewar buguwa |
| 38 | Duba kayan aiki | Hana farantin na'urar ya makale ko ya juye a cikin hannun keji | ||
| Matakan na'urar birgima | An yi amfani da na'urar a tsakiya da kayan da aka yi amfani da su wajen yin birgima. | 39 | Matakan na'urar birgima | Saboda farantin murfi a cikin ɗakin ajiyar keji zai bayyana yana lanƙwasawa, ta cikin rollers biyar ɗin zai iya zama lebur kaɗan |
| Bututun ƙarfe yana kafawa | Don canza siffar na'urar daga mai kauri zuwa mai laushi (na'urar na ... | 40 | Binciken ingancin gyare-gyare | Domin tabbatar da daidaito da daidaiton kusurwar buɗewar haɗin walda, ana iya daidaita kusurwar buɗewa bisa ga diamita na bututun. (Minti 4 - inci 1.2 na kusurwar buɗewa digiri 3-5 ne) |
| samar da extrusion | Tabbatar da kwancen ɓangarorin biyu na billet ɗin | 41 | Binciken nadin extrusion | Don hana rashin daidaito, lura da matsin lamba na fitar da fitarwa na naɗin fitar da fitarwa kuma ku kiyaye tsayin iri ɗaya |
| walda mai yawan mita | A naɗe na'urar a siffar silinda sosai | 42 | Duba ingancin walda | Guji raunin walda, rage soldering, da kuma sanyi stack |
| 43 | Guji yin corrugation a ɓangarorin biyu na walda | |||
| 44 | Guji fashewar walda da fashewar da ba ta canzawa | |||
| 45 | Guji ƙirƙirar layin walda | |||
| walda ta mitar rediyo | A naɗe na'urar a siffar silinda sosai | 46 | Duba ingancin walda | Guji haɗa tarkacen da ba a so |
| 47 | Don guje wa tsagewa a wajen walda | |||
| 48 | Guji raguwar tushen tushe | |||
| 49 | A guji shigar tushen tushe | |||
| 50 | Guji gazawar haɗuwa | |||
| 51 | A guji walda mai zubewa, walda ta karya, walda ta layi da sauran abubuwan da ke faruwa. (Gabaɗaya, idan na'urar ta ratsa ta cikin na'urar matsewa, gefen na'urar zai narke saboda dumama mai yawan gaske. Za a sami walƙiya mai launin madara mai launin fari yayin walda, wanda ke nuna cewa an tabbatar da ingancin walda.) | |||
| Tabon gogewa na walda | A yanka kuma a niƙa sauran tsawon walda ta waje | 52 | duba bayyanar | Hana abin da ke faruwa na jujjuyawar dinki, gurɓatar baki da kuma gurɓatar haɗin gwiwa; Babu buƙatar yin kwalta na walda kuma babu ƙusoshin walda a ɓangarorin biyu. |
| 53 | Binciken walda | Tabbatar cewa karce-karcen walda, launi da ingancin gyare-gyaren sun cika buƙatun GB/ T13793-2008 (P10) | ||
| sanyaya mai zagayawa | Sanyaya bututun da aka welded | 54 | Duba ƙarfin ruwan tanki | Dangane da diamita daban-daban na bututu, saurin gudu, ingancin ruwa, zafin ruwa, kwararar ruwa, abun ciki na gishiri, pH, da sauransu, da sauransu, |
| Girman bututun ƙarfe | Daidaita diamita na waje da kuma zagaye na bututun da aka welded | 55 | Binciken diamita na waje | Sarrafa buƙatun GB/T21835 -- 2008 na ƙa'ida (P5) a cikin kewayon |
| 56 | Duba yanayin zagaye | Sarrafa buƙatun ƙa'idar GB/ T3091-2015 (P4) a cikin kewayon | ||
| Daidaitawa mai tsauri | Kashe ƙaramin lanƙwasa na bututun ƙarfe | 57 | Ka lura da kayan aikin daidaitawa | Yi amfani da na'urar miƙewa don yin bututun ƙarfe kai tsaye zuwa tsari na gaba |
| Gwaji mara lalatawa (NDT) | Duba lahani a saman da kuma cikin walda wanda ka iya shafar ingancin bututun ƙarfe | 58 | Daidaita kayan aikin kafin gwaji | Saita sigogi masu dacewa; Tantance rabon dubawa da kuma fahimtar lahani ta hanyar amfani da toshewar gwajin bambanci; Ƙara diyya ta saman don tabbatar da ƙimar gano lahani |
| 59 | Duba rukuni na farko bayan ƙayyadaddun maye gurbin | Bayan kowace canjin takamaiman samfura, dole ne a duba rukunin farko na samfuran da aka gama. Yawan rassan dubawa ya kamata ya zama ba ƙasa da uku ba. Bayan an gama binciken, ana iya samar da samfurin. | ||
| 60 | Gwajin ƙarfe na bututun da aka welded | Duban gani na ƙarancin ingancin saman bututun ƙarfe | ||
| 61 | Binciken bayyanar walda | Ta hanyar duba yanayin walda bayan sanyaya, babu wata matsala kamar wargajewar walda, ƙonewa, tabo, buɗewa, tsagewa, fashewar jijiyar jijiya, goge tabo mara daidaituwa, ba tare da an yarda da baki mai 'yanci ba. | ||
| 62 | Dubawar Ultrasonic na ƙarfe da walda ingancin ciki Duba tabo da ra'ayoyi | Binciken da aka haɗa a jikin bututun yana fitar da sautin ultrasonic, kuma kayan aikin yana karɓar kuma yana nazarin sautin da aka nuna. Ana daidaita yanayin motsin na'urar ganowa bisa ga SY/ T6423.2-1999, kuma nau'in, girman da zurfin mai nuna haske ana ƙayyade su ta hanyar tsayin raƙuman echo da aka nuna akan allon kayan aikin. Ba a yarda ya sami wata matsala da ke shafar ingancin walda ba, kamar tsagewa, ramuka waɗanda tsayin raƙuman echo ya wuce kashi 50% na cikakken allo, rashin shiga ciki da rashin haɗuwa. Dokokin duba samfur: Za a gudanar da binciken samfur bisa ga kashi 1% na kowane rukuni. Idan an sami wata matsala, yi rikodin kuma ka ba da ra'ayi a kan lokaci. Yi alama a fili a kan kurakurai domin taimaka wa ma'aikata su magance matsalolin da suka dace; Ƙara yawan samfurin da kashi 10%. Idan har yanzu akwai samfuran da ba su cancanta ba a cikin tsarin duba samfurin, ya kamata a sanar da na'urar don dakatarwa da daidaita tsarin samarwa akan lokaci. | ||
| Yanke yanke saw mai tashi | Saita yanke bututun da aka welded da butt-welded | 63 | Duba bututu | Za a tabbatar da ƙarshen bututun ba tare da ƙura da bakin da aka karkata ba |
| 64 | tsayin yanke | Duba diamita na nadawa mai sauri bisa ga daidaitattun kuma saita bayanai masu ma'ana | ||
| Daidaita bututun ƙarfe | Daidaita lanƙwasa bututun ƙarfe | 65 | duba bayyanar | Guji lalacewar jikin bututu, abin da ke haifar da lanƙwasa bakin bututu; Babu ƙofa a saman bututun |
| Ƙarfin bututun riƙewa | Magance matsalar bututun baki | 66 | Duba bututu | Tabbatar cewa ƙarshen bututun yana da santsi kuma ba shi da burr, kuma tabbatar da cewa kowace bututun ƙarfe za ta iya cimma "tasirin bututun madaidaiciya". |
| duba samfurin ƙarshe | Tabbatar da ingancin bututun da aka haɗa a cikin bitar ya cika ƙa'idodin da aka gindaya | 67 | duba bayyanar | Tabbatar cewa saman bututun ƙarfe yana da santsi, babu naɗewa, fashewa, fata biyu, lamination, walda a cinya da sauran lahani, ba da damar samun kauri na karce mara kyau a bango, kar a bar babban karce, wargajewa, ƙonewa da tabo ya bayyana. |
| 68 | Binciken walda na ciki | Tabbatar cewa sandar walda ta yi ƙarfi, kauri iri ɗaya ne, siffar waya ce, sandar walda ta ciki ya kamata ta fi 0.5mm girma, sandar walda ta bututun zare ba a yarda ta sami burr ba. | ||
| 69 | Binciken diamita na waje | Sarrafa buƙatun GB/T21835 -- 2008 na ƙa'ida (P5) a cikin kewayon | ||
| 70 | Duba yanayin zagaye | Sarrafa buƙatun ƙa'idar GB/ T3091-2015 (P4) a cikin kewayon | ||
| 71 | Tsawon aunawa | Tsawon bututun ƙarfe shine mita 6. Dangane da buƙatun GB/ T3091-2015, bambancin da aka yarda da shi na jimillar tsawon bututun da aka haɗa kai tsaye shine +20mm. (buƙatun bututu: mintuna 4 - inci 2 0-5mm, inci 2.5 - inci 4 0-10mm, inci 5 - inci 8 0-15mm) | ||
| 72 | Gano lanƙwasa | A cewar GB/T3091-2015, matakin lanƙwasa na cikakken tsawon bututun ƙarfe bai kamata ya wuce 0.2% na tsawon bututun ƙarfe ba. | ||
| 73 | Duba bututu | Tabbatar cewa kan bututun ba shi da ƙura kuma sashin ƙarshe ya cika buƙatun GB/T3091-2015 | ||
| 74 | Binciken walda na waje | Ya kamata a yi amfani da wukar baka ta hanyar goge tabo ta waje, sannan a yi amfani da hanyar canza baka ta hanyar goge tabo ... | ||
| 75 | Guguwa inda aka rasa dukkan guntu | A guji buɗewa a ƙarshen bututun | ||
| 76 | Gano tsagewa | A guji fashewa a sandar walda | ||
| 77 | Duba haɗin gwiwa | Guji abin da ke faruwa a haɗin gwiwa a jikin bututun da aka welded | ||
| 78 | Yanke don dubawa | A guji yin ƙaiƙayi mai tsanani a saman bututun da aka haɗa, wanda zai shafi kauri na bango. Bambanci mara kyau ba kasa da kauri bango ba (12.5%) | ||
| 79 | Gidan gwajin ramin | Hana ramuka da ramuka da ƙarfin waje ke haifarwa a cikin bututun da aka haɗa. Ma'aunin kula da ciki na kamfani (minti 4 - inci 1, zurfin rami <2mm; Inci 1¼-Inci 2, zurfin ramin <3mm; Inci 2½ zuwa inci 6, zurfin ramin <4mm; Zurfin lanƙwasa inci 8 <6mm) | ||
| 80 | Duba saman ramin rami (rami) | A guji samun tabo a saman bututun ƙarfe | ||
| 81 | Duba sandar walda ta ciki | Hana sandar walda ba ta da ƙarfi, ba ta daidaita ba, ƙasa da 0.5mm don sandar walda ba ta cancanta ba | ||
| 82 | Binciken Burr | A guji wuce gona da iri a ciki da wajen bututun. Ma'aunin kula da ciki na kamfani (maki 4 - inci 2 na burr <1mm; Burr inci 2½ zuwa inci 4 <2mm; Burr 5 "- 8" <3mm. Lura: Ba a yarda da Burr a kan bututun kai na yanar gizo ba. | ||
| 83 | Duba bakin da aka rataye | A guji buɗewa ko nakasa da ƙugiya ko ɗagawa ke haifarwa, wato "ɗaga baki" | ||
| 84 | Binciken tsagewa mai ƙarfi | Hana ƙaramin tsagewa a cikin dutsen walda | ||
| 85 | Goge tabo mara daidaito | A guji sandar walda mara daidaito bayan goge tabon. Sandar walda ba ta da santsi a saman baka. Bambancin mara kyau da ke ƙasa da ƙarfen tushe ana ɗaukarsa a matsayin mara daidaito. | ||
| 86 | Daga baki zuwa duba | Hana abin da ya faru na nadawa da matsin lamba na walda da kayan aiki ko dalilai na injiniya ke haifarwa, sandar walda ba ta da santsi, akwai gefuna kyauta, nadawa walda dislocation, da sauransu | ||
| 87 | Duba fata sau biyu | Guji saman ba santsi ba ne, mai lanƙwasa, ƙasa da nama ko wani abu mara daidaituwa | ||
| 88 | Duba tabo | A guji wuraren da za a iya yin amfani da solder a saman ƙasa waɗanda ka iya lalata ƙarfen tushe | ||
| 89 | Ramukan yashi don dubawa | Hana ramuka a saman bututun ƙarfe | ||
| 90 | Duba baki mai rikitarwa | Sashen giciye na bututun ba ya daidaita da layin tsakiya, kuma ƙarshen zai cika buƙatun GB/ T3091-2015 | ||
| 91 | Binciken Shaida | A guji alamar kasuwanci da ta makale a jikin bututun kuma ainihin ƙayyadaddun bututun da aka haɗa ba ya daidaita ko gauraye. | ||
| gwajin injina | Duba halayen injiniya na kayan aiki | 92 | gwajin lankwasawa | Duba ingancin walda na bututun ƙarfe na inci 2 zuwa ƙasa don cika buƙatun GB/ T3091-2015 (P7) |
| 93 | gwajin daidaita | Domin duba ingancin walda na bututun ƙarfe sama da inci 2 da kuma cika buƙatun GB/ T3091-2015 (P7) | ||
| 94 | Gwajin tankin matsi | Gwada aikin ramin matsi na bututun ƙarfe, bisa ga buƙatun fasaha na injiniyan haɗin bututun CECS 151-2003 (P9) | ||
| 95 | gwajin tensile | Gwada ƙarfin taurin da kuma tsayin bayan fashewar bututun ƙarfe don cika buƙatun GB/ T3091-2015 (P7) | ||
| Gwajin matsin lamba na ruwa | Duba ƙarfi, rashin iska da kuma ingancin kamannin ƙarfen tushe da walda na bututun da aka haɗa | 96 | Duba kafin a cire kayan | A guji rashin jituwa tsakanin lakabin da ainihin takamaiman bututun da aka haɗa ko kuma ba a yarda a cire haɗin ba (lambar batir iri ɗaya da takamaiman batir iri ɗaya an haɗa su tare) |
| 97 | duba gani | Duban gani na ƙarfen tushe don hana tsagewa, fata mai nauyi, tsatsa mai tsanani, ramukan yashi da sauran lahani, ba a yarda da manyan ƙagaggun abubuwa ba | ||
| 97 | Duba ƙarshen gwajin kafin fara gwajin | Dole ne saman ƙarshen bututun da aka haɗa ya zama santsi da santsi ta hanyar duba gani. Ba a yarda ya sami kai mai faɗi, bututun lanƙwasa da bakin da ke rataye ba. Sashen ƙarshen bututun da ba ya ƙonewa yana daidai da layin tsakiya. Babu wani karkataccen sarari kuma karkacewar ya kamata ta kasance ƙasa da 3° | ||
| 98 | Duba matsakaicin canja wurin matsi (ruwa) kafin a matsa | Bayan cike famfon da aka haɗa da matsi (ruwa) na bututun da aka haɗa, kada ku yi gaggawar ƙara matsin lamba. Ya zama dole a duba ko tsarin yana da ɗigon ruwa. | ||
| 99 | gwajin hydrostatic | Dangane da ma'aunin GB/T241-2007 (P2) a ƙarƙashin yanayin matsin lamba na gwaji, saurin matsin lamba da kuma yanayin watsa matsin lamba, yana da kwanciyar hankali na wani lokaci. Duba saman waje na bututun da aka haɗa ko kuma ɗinkin walda a ido a lokacin daidaita matsin lamba. Ba a yarda da zubewa ko fashewa ba. Duba dukkan bututun da aka haɗa da kyau bayan gwajin, babu wani nakasa ta dindindin da aka yarda da ita. | ||
| 100 | Dubawar bayyanar bayan gwaji | Tabbatar cewa ba a yarda da karce ba; Ba a yarda da kai mai faɗi da bututun da aka lanƙwasa ba. Babu gurɓatar mai da sauran matsalolin inganci a ciki da wajen bututun ƙarfe | ||
| 101 | Rahoton da aka fitar ta hannun | Cika cikakken tsari bisa ga ƙa'idar GB/ T241-2007 (P2) da misalai na musamman na ciki (a aika su sau uku zuwa sashen samarwa, sashen duba inganci, tare da ɗaukar bututun ƙarfe kwafi ɗaya). Ba a yarda da zamba ba. | ||
| Gwajin girki | Rage matsalar kula da inganci a cikin tsari na gaba | 102 | Gwajin Ganewa | Tabbatar da ainihin kauri na bango, ƙayyadaddun bayanai ko haɗa lakabin da bututun da aka haɗa ta hanyar aunawa da aunawa |
| 103 | Gwajin Unroundness | Tabbatar cewa tsarin bututun ƙarfe ya yi daidai da ƙa'idar ƙasa ta GB/T 3091-2015 (P4) | ||
| 104 | Gwajin tsawon aunawa | Tabbatar da tsawon bututun ƙarfe ya yi daidai da ƙa'idar ƙasa ta GB/T 3091-2015 (P5) (mita 6, karkacewar da aka yarda +20mm) | ||
| 105 | Binciken diamita na waje | Tabbatar cewa diamita na waje na bututun ƙarfe ya cika buƙatun GB/T21835 -- 2008 Standard (P5) | ||
| 106 | Gwaji na Buɗe | Duba ko ƙarshen bututun yana da abin da ya faru na yankewa | ||
| 107 | Gwajin karyewa | Bayan girgizar guduma, babu wani abin fashewa a sandar walda | ||
| 108 | Duba haɗin gwiwa | Kalli bututun guda ɗaya idan akwai wani abin da ke faruwa a wurin da ake ajiye kaya | ||
| 109 | Binciken bututun tsatsa | Duba da ido ko akwai datti, fenti, tabon mai da bututun tsatsa a saman bututun ƙarfe | ||
| 110 | Duba ramin lebur | A duba a gani ko saman bututun ƙarfe yana da ramuka na gida waɗanda ƙarfin waje ya haifar | ||
| 111 | Duba saman ramin (rami) | Ta amfani da duba gani, taɓa saman bututun ƙarfe da hannu ko akwai wurin da abin ya faru | ||
| 112 | Duba ko sandar walda ta ciki ta cancanta | Domin hana wanzuwar babu sandar walda ta ciki (gami da walda ta ƙarya) ko sandar walda ta ciki da ta wuce misali da sauran matsaloli; Hana sandar walda ba ta da ƙarfi, ba ta daidaita ba, ko ƙasa da 0.5mm ba ta cancanta ba | ||
| 113 | Binciken Burr | A duba a gani ko akwai sassan da ba su dace ba a ciki da wajen ƙarshen bututun. Bayan an gama aikin, bututun ya kamata ya zama ƙasa da 0.5 mm don a iya daidaita shi. | ||
| 114 | Duba bakin da aka rataye | Don hana buɗewa ko nakasa da ke faruwa a cikin tsarin ƙugiya da ɗagawa | ||
| 115 | Binciken tsagewa mai ƙarfi | Ta hanyar lanƙwasawa ko gwajin daidaita bututun ƙarfe, ana gano sandar walda ta bututun ƙarfe don guje wa wanzuwar ƙananan fasa. Duba Mataki na 8 na P6 na Tsarin Kula da Inganci da Gudanarwa don gwajin lanƙwasa | ||
| 116 | Duba tabo tabo | Tabbatar cewa sandar walda tana goge tabon da ke da santsi da zagaye. | ||
| 117 | Binciken tashar jiragen ruwa kyauta | Guji abin da ke haifar da matsin lamba a kan dinkin walda wanda kayan aiki ko dalilai na injiniya suka haifar | ||
| 118 | Gwajin fata sau biyu | Guji abin da ke faruwa na bututun ƙarfe mai fata biyu | ||
| 119 | Siffar bamboo mai da'ira | Don hana saman bututun ƙarfe daga tarkace | ||
| 120 | Binciken walda na cinya | Dubawa ta gani don guje wa abin da ke faruwa na walda mai yawa a kan sandar walda ta bututun ƙarfe | ||
| 121 | Duba tabo | Dubawa ta gani don guje wa tabo na walda a saman bututun ƙarfe | ||
| 122 | Ramin yashi, dubawa | Dubawa ta gani don guje wa ramuka a saman bututun ƙarfe | ||
| 123 | Gwajin yanke | Samu jikin bututun a ƙarƙashin kayan yanke gas don tabbatar da cewa babu yankewa ko lalacewa | ||
| 124 | Babu wani abu mai amfani ga pickling da aka yi da galvanized | Duba ido don tabbatar da cewa babu tabon mai, fenti da sauran tarkace masu sauƙin narkewa, don hana zubewar rufi | ||
| Bututun ƙarfe mai tsami | Cire wasu busassun abubuwa kamar sikelin oxide da aka samar a saman bututun ƙarfe | 125 | Yawan sinadarin acid | Ya kamata a sarrafa yawan sinadarin hydrogen chloride a cikin sinadarin acid tsakanin 20%-24% |
| 126 | Binciken bututun ƙarfe mara kyau | Don hana (1) rashin isasshen lokacin tsinkewa, ƙarancin zafin acid, ƙarancin yawan abu (ya kamata a sarrafa zafin jiki a cikin 25-40 ℃, yawan sinadarin hydrogen chloride shine 20%-24%) (2) ƙarancin lokacin girgiza bututun (3) wanzuwar silicate a cikin bututun ƙarfe da aka haɗa da tanda | ||
| marufi na samfura | An cika shi daidai da adadin bututun ƙarfe da aka ƙayyade a kowane yanki | 127 | Binciken bel ɗin marufi | Ana yin marufin bututun ƙarfe mai siffar hexagonal, bel ɗin marufi guda 6, duk ana yin su ne a masana'antarmu, ƙarshen bel ɗin marufi biyu daga ƙarshen kuskuren ±10mm, tsakiyar 4 za a raba daidai, walda bel ɗin marufi ya kamata ya kasance daidai, lebur, bel ɗin marufi ba ya ba da damar karkacewa, bel ɗin marufi ya kamata a yanke shi a mahaɗin kusurwar 45°, dole ne ya cika buƙatun. |
| 128 | Duba alamar kasuwanci | Abubuwan da ke ciki daidai ne, jirgin sama yana sama, alamar kasuwancin bututun da aka gama ya kamata a manna ta yadda ya kamata a kan kowace bututun don daidaita gefen dama na bel ɗin haɗin walda na farko a tsakiya, kuma tushen rubutun Ted embellish a bayyane yake kuma ba a san shi ba. |





