Gbigbe Irin Coil: Idi ti Gbigbe “oju si ẹgbẹ” jẹ Ilana Agbaye fun Gbigbe Ọkọ̀ Ailewu

Nígbà tí a bá ń gbé àwọn irin onírin, ipò tí a gbé sí ẹ̀rọ kọ̀ọ̀kan kó ipa pàtàkì nínú rírí ààbò iṣẹ́ àti ìtọ́jú ọjà náà. Àwọn ìṣètò pàtàkì méjì tí a lò ni “Ojú sí Ọ̀run,” níbi tí a ti darí àárín ìṣípo onírin náà sí òkè, àti “Ojú sí Ẹgbẹ́,” níbi tí a ti darí ìṣípo náà sí ní ìlà.

okun oju si ẹgbẹ

 

Ní ojú-ọ̀nà ojú-òrùn, a gbé ìkòkò náà dúró ní gígùn, ó dàbí kẹ̀kẹ́. A sábà máa ń yan ètò yìí fún ìrìnàjò kúkúrú tàbí fún títọ́jú àwọn ìkòkò ní àwọn ibi ìkópamọ́. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ọ̀nà yìí ń mú kí gbígbé àti ṣíṣàkójọ ẹrù rọrùn, ó ní àwọn ewu tó wà nígbà ìrìnàjò gígùn tàbí òkun. Àwọn ìkòkò tí ó dúró ní gígùn sábà máa ń tẹ̀, yọ̀, tàbí wó lulẹ̀ tí ìgbọ̀n tàbí ìkọlù bá ṣẹlẹ̀, pàápàá jùlọ nígbà tí agbègbè ìpìlẹ̀ bá kéré tí ìtìlẹ́yìn kò sì tó.

Ni apa keji, iṣeto oju-si-ẹgbẹ gbe ipo naaokun onirinní ìtòsí, ó ń tan ẹrù náà kálẹ̀ déédé lórí ìpìlẹ̀ tó dúró ṣinṣin. Ètò yìí ń ṣe àṣeyọrí àárín gbùngbùn òòfà tó kéré sí i, ó sì ń fúnni ní ìdènà tó dára jù sí yíyípo àti yíyípo. Nípa lílo àwọn igi onígi, ìdè irin,àti àwọn ohun tí ń fa ìfúnpọ̀, a lè so àwọn ìkọ́ náà mọ́ra dáadáa láti dènà ìṣíkiri ní gbogbo ìrìn àjò náà.

Àwọn ìlànà ìrìnàjò kárí ayé, títí kan IMO CSS Code àti EN 12195-1, dámọ̀ràn gbígbé ẹrù ọkọ̀ ojú omi àti ọkọ̀ ẹrù ọkọ̀ ojú omi gígùn sí ibi tí ó wà ní ìpele kan. Nítorí èyí, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn olùtajà àti àwọn ilé iṣẹ́ ọkọ̀ ojú omi gba ẹrù ojú-sí-ẹgbẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìṣe déédéé, wọ́n ń rí i dájú pé gbogbo okùn ọkọ̀ dé ibi tí wọ́n ń lọ ní ipò pípé—láìsí ìbàjẹ́, ìpalára, tàbí ìbàjẹ́.

gbigbe ti irin okun

 

Dapọ ìdènà tó yẹ, àmúró, àtiegboogi-ipataÀàbò ti fi hàn pé ó jẹ́ ọ̀nà tó dára jùlọ láti bójútó àwọn ẹrù ọjà kárí ayé. Ọ̀nà yìí, tí a mọ̀ sí ìrùsókè irin onígun mẹ́rin ojú-sí-ẹgbẹ́, ni ojútùú tó dára jùlọ fún gbígbé àwọn ẹrù lọ.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-29-2025